I. Rarraba mai musayar zafi:
Za a iya raba na'urar musayar zafi ta harsashi da bututu zuwa rukuni biyu masu zuwa bisa ga halayen tsarin.
1. Tsarin mai tsauri na mai musayar zafi na harsashi da bututu: wannan mai musayar zafi ya zama nau'in bututu da faranti mai tsayayye, yawanci ana iya raba shi zuwa nau'in bututu ɗaya da nau'in bututu da yawa iri biyu. Amfaninsa shine tsari mai sauƙi da ƙanƙanta, mai arha kuma ana amfani da shi sosai; rashin amfani shine ba za a iya tsaftace bututun ta hanyar injiniya ba.
2. Mai musayar zafi na harsashi da bututu tare da na'urar diyya ta zafin jiki: yana iya yin ɓangaren da aka dumama na faɗaɗa kyauta. Tsarin siffar za a iya raba shi zuwa:
① na'urar musayar zafi ta kai mai iyo: wannan na'urar musayar zafi za a iya faɗaɗa ta kyauta a ƙarshen farantin bututun, abin da ake kira "kan mai iyo". Yana amfani da bangon bututun kuma bambancin zafin bango na harsashi yana da girma, sararin fakitin bututun galibi ana tsaftace shi. Duk da haka, tsarinsa ya fi rikitarwa, farashin sarrafawa da masana'antu sun fi girma.
② Mai musayar zafi na bututun mai siffar U: yana da farantin bututu ɗaya kawai, don haka bututun zai iya faɗaɗawa kuma ya yi laushi lokacin da aka dumama shi ko sanyaya shi. Tsarin wannan mai musayar zafi abu ne mai sauƙi, amma nauyin kera lanƙwasa ya fi girma, kuma saboda bututun yana buƙatar samun wani radius mai lanƙwasa, amfani da farantin bututun ba shi da kyau, ana tsaftace bututun ta hanyar injiniya, yana da wahalar wargazawa da maye gurbin bututun ba abu ne mai sauƙi ba, don haka ana buƙatar wucewa ta cikin bututun ruwan yana da tsabta. Ana iya amfani da wannan mai musayar zafi don manyan canje-canjen zafin jiki, yawan zafin jiki ko lokutan matsin lamba mai yawa.
③ Nau'in musayar zafi na akwatin marufi: yana da siffofi biyu, ɗaya yana cikin farantin bututu a ƙarshen kowace bututu yana da hatimin marufi daban don tabbatar da cewa faɗaɗa da matsewar bututun kyauta, lokacin da adadin bututun da ke cikin mai musayar zafi ya yi ƙanƙanta sosai, kafin amfani da wannan tsari, amma nisan da ke tsakanin bututun fiye da mai musayar zafi gabaɗaya ya zama babban tsari mai rikitarwa. Wani nau'i kuma ana yin sa a ƙarshen bututun da tsarin iyo na harsashi, a wurin iyo ta amfani da hatimin marufi gaba ɗaya, tsarin ya fi sauƙi, amma wannan tsarin ba shi da sauƙin amfani idan akwai babban diamita, babban matsin lamba. Ba a cika amfani da mai musayar zafi na akwatin cikawa ba yanzu.
II. Bitar yanayin ƙira:
1. Tsarin musayar zafi, mai amfani ya kamata ya samar da waɗannan sharuɗɗan ƙira (sigogi na tsari):
① bututu, matsin lamba na aiki na harsashi (a matsayin ɗaya daga cikin sharuɗɗan tantance ko kayan aikin da ke cikin aji, dole ne a samar da su)
② bututu, shirin harsashi zafin aiki (shiga/fitarwa)
③ zafin bangon ƙarfe (wanda aka ƙididdige ta hanyar tsari (wanda mai amfani ya bayar))
④Sunan abu da halaye
⑤Gefen lalata
⑥Yawan shirye-shirye
⑦ Yankin canja wurin zafi
⑧ tube mai musayar zafi, tsari (triangle ko square)
⑨ farantin nadawa ko adadin farantin tallafi
⑩ kayan rufi da kauri (domin tantance tsayin wurin zama mai fitowa)
(11) Fenti.
Ⅰ. Idan mai amfani yana da buƙatu na musamman, mai amfani zai samar da alama, launi
Ⅱ. Masu amfani ba su da buƙatu na musamman, masu zanen kansu sun zaɓi
2. Manyan sharuɗɗan ƙira da dama
① Matsi na aiki: a matsayin ɗaya daga cikin sharuɗɗan tantance ko kayan aikin an rarraba su, dole ne a samar da su.
② halayen kayan: idan mai amfani bai bayar da sunan kayan ba, dole ne ya samar da matakin guba na kayan.
Saboda gubar da ke cikin matsakaiciyar tana da alaƙa da sa ido kan kayan aiki marasa lalatawa, maganin zafi, matakin kayan aiki na babban aji na kayan aiki, amma kuma yana da alaƙa da rarraba kayan aiki:
a, GB150 10.8.2.1 (f) zane-zane sun nuna cewa kwantenar da ke ɗauke da guba mai matuƙar haɗari ko kuma mai matuƙar haɗari tana da kashi 100% na RT.
b, zane-zane na 10.4.1.3 sun nuna cewa kwantena masu ɗauke da kayan kariya masu haɗari ko masu haɗari ga guba ya kamata a yi musu maganin zafi bayan walda (haɗin da aka haɗa da ƙarfe mai bakin ƙarfe mai austenitic ba za a iya yi musu maganin zafi ba)
c. Yin amfani da matsakaitan guba ga masu yin kayan da suka wuce gona da iri ko kuma masu haɗari sosai ya kamata ya cika buƙatun Aji na III ko IV.
③ Bututu dalla-dalla:
Karfe mai amfani da carbon φ19×2, φ25×2.5, φ32×3, φ38×5
Bakin ƙarfe φ19×2, φ25×2, φ32×2.5, φ38×2.5
Shirya bututun musayar zafi: alwatika, alwatika na kusurwa, murabba'i, murabba'i na kusurwa.
★ Idan ana buƙatar tsaftace injina tsakanin bututun musayar zafi, ya kamata a yi amfani da tsarin murabba'i.
1. Matsi na ƙira, zafin ƙira, ma'aunin haɗin gwiwa na walda
2. Diamita: DN < 400 silinda, amfani da bututun ƙarfe.
Silinda mai girman DN ≥ 400, ta amfani da farantin ƙarfe da aka naɗe.
Bututun ƙarfe mai inci 16 ------ tare da mai amfani don tattauna amfani da farantin ƙarfe da aka naɗe.
3. Tsarin zane:
Dangane da yankin canja wurin zafi, ƙayyadaddun bututun canja wurin zafi don zana zane-zanen tsari don tantance adadin bututun canja wurin zafi.
Idan mai amfani ya bayar da zane na bututu, amma kuma duba bututun yana cikin da'irar iyaka ta bututun.
★Ka'idar shimfida bututu:
(1) a cikin da'irar iyakar bututun ya kamata ya cika da bututu.
② Yawan bututun bugun jini da yawa ya kamata ya yi ƙoƙarin daidaita adadin bugun jini.
③ Ya kamata a shirya bututun musayar zafi daidai gwargwado.
4. Kayan aiki
Idan farantin bututun da kansa yana da kafada mai lanƙwasa kuma an haɗa shi da silinda (ko kai), ya kamata a yi amfani da ƙirƙira. Saboda amfani da irin wannan tsarin farantin bututun gabaɗaya ana amfani da shi don matsin lamba mai yawa, mai ƙonewa, fashewa, da guba a lokutan da suka fi haɗari, mafi girman buƙatun farantin bututun, farantin bututun ma ya fi kauri. Domin guje wa kafada mai lanƙwasa don samar da slag, wargazawa, da inganta yanayin damuwa na zare na kafada mai lanƙwasa, rage yawan sarrafawa, adana kayan aiki, kafada mai lanƙwasa da farantin bututun da aka ƙera kai tsaye daga ƙirar gabaɗaya don ƙera farantin bututun.
5. Haɗin mai musayar zafi da farantin bututu
Bututu a cikin haɗin farantin bututu, a cikin ƙirar harsashi da musayar zafi na bututu, wani muhimmin ɓangare ne na tsarin. Ba wai kawai yana sarrafa nauyin aiki ba, kuma dole ne ya yi kowace haɗi a cikin aikin kayan aiki don tabbatar da cewa matsakaici ba tare da zubewa ba kuma yana jure ƙarfin matsin lamba na matsakaici.
Haɗin farantin bututu da bututu galibi hanyoyi uku ne masu zuwa: faɗaɗawa; walda b; walda faɗaɗawa c
Faɗaɗa harsashi da bututu tsakanin ɗigon kafofin watsa labarai ba zai haifar da mummunan sakamako ba, musamman saboda rashin ƙarfin walda kayan abu (kamar bututun musayar zafi na ƙarfe na carbon) kuma aikin masana'antar kera ya yi yawa.
Saboda faɗaɗa ƙarshen bututun a cikin nakasar filastik na walda, akwai damuwa ta saura, tare da ƙaruwar zafin jiki, damuwar saura ta ɓace a hankali, don haka ƙarshen bututun ya rage rawar da ke takawa wajen ɗaurewa da ɗaurewa, don haka faɗaɗa tsarin ta hanyar matsin lamba da iyakokin zafin jiki, gabaɗaya yana dacewa da matsin lamba na ƙira ≤ 4Mpa, ƙirar zafin jiki ≤ digiri 300, kuma a cikin aikin babu girgiza mai ƙarfi, babu canjin zafin jiki mai yawa kuma babu tsatsa mai mahimmanci.
Haɗin walda yana da fa'idodin samarwa mai sauƙi, inganci mai kyau da haɗin da aka dogara da shi. Ta hanyar walda, bututun da ke zuwa farantin bututu yana da mafi kyawun rawa wajen ƙarawa; kuma yana iya rage buƙatun sarrafa ramin bututu, yana adana lokacin sarrafawa, sauƙin kulawa da sauran fa'idodi, ya kamata a yi amfani da shi a matsayin abin da ya fi muhimmanci.
Bugu da ƙari, idan matsakaicin guba ya yi yawa sosai, matsakaici da yanayi sun haɗu. Sauƙin fashewa matsakaicin yana da rediyoaktif ko a ciki da wajen bututun haɗa kayan zai yi mummunan tasiri, don tabbatar da cewa an rufe gidajen haɗin, amma kuma sau da yawa yana amfani da hanyar walda. Hanyar walda, kodayake fa'idodin da yawa, saboda ba zai iya guje wa "tsatsa mai kauri" da ƙwayoyin walda na tsatsa mai ƙarfi ba, da kuma bakin bango na bututu da farantin bututu mai kauri yana da wuya a sami walda mai aminci tsakanin.
Hanyar walda na iya zama zafi mafi girma fiye da faɗaɗawa, amma a ƙarƙashin tasirin matsin lamba na yanayin zafi mai yawa, walda tana da sauƙin kamuwa da fashewar gajiya, ramin bututu da ramin bututu, lokacin da aka yi mata allurar lalata, don hanzarta lalacewar haɗin gwiwa. Saboda haka, akwai haɗin walda da faɗaɗa da ake amfani da su a lokaci guda. Wannan ba wai kawai yana inganta juriyar gajiyar haɗin gwiwa ba, har ma yana rage yanayin tsatsa a cikin ƙwanƙolin, don haka tsawon lokacin aikinsa ya fi tsayi fiye da lokacin da ake amfani da walda kaɗai.
A lokutan da suka dace da aiwatar da haɗin walda da faɗaɗawa da hanyoyin aiki, babu wani mizani iri ɗaya. Yawanci a yanayin zafi ba ya yin yawa amma matsin lamba yana da yawa ko kuma matsakaici yana da sauƙin zubewa, amfani da faɗaɗa ƙarfi da walda mai rufewa (walda mai rufewa yana nufin kawai don hana zubewa da aiwatar da walda, kuma baya bada garantin ƙarfi).
Idan matsin lamba da zafin jiki suka yi yawa sosai, amfani da walda mai ƙarfi da faɗaɗa manna, (walda mai ƙarfi ko da walda tana da matsewa, amma kuma don tabbatar da cewa haɗin yana da babban ƙarfin tensile, yawanci yana nufin ƙarfin walda daidai yake da ƙarfin bututun da ke ƙarƙashin nauyin axial lokacin walda). Matsayin faɗaɗawa shine galibi don kawar da tsatsa mai ƙwanƙwasa da inganta juriyar gajiya na walda. An tsara takamaiman girman tsarin ma'auni (GB/T151), ba zai yi cikakken bayani a nan ba.
Ga buƙatun ƙaiƙayin saman ramin bututu:
a, lokacin da aka haɗa bututun musayar zafi da farantin bututu, ƙaiƙayin saman bututun Ra bai fi 35uM ba.
b, bututun musayar zafi guda ɗaya da haɗin faɗaɗa farantin bututu, ƙaiƙayin saman ramin bututun ƙimar Ra ba ta fi haɗin faɗaɗa 12.5uM ba, saman ramin bututun bai kamata ya shafi matsewar faɗaɗa lahani ba, kamar ta hanyar maki mai tsayi ko karkace.
III. Lissafin ƙira
1. Lissafin kauri bango na harsashi (gami da sashin bututu na gajeren sashe, kai, lissafin kauri bango na silinda) bututu, kauri bango na silinda na harsashi ya kamata ya dace da mafi ƙarancin kauri bango a GB151, don ƙarfe na carbon da ƙarancin ƙarfe mai ƙarfe, mafi ƙarancin kauri bango ya dogara da gefen tsatsa C2 = la'akari da 1mm ga yanayin C2 fiye da 1mm, ya kamata a ƙara mafi ƙarancin kauri bango na harsashi daidai da haka.
2. Lissafin ƙarfafa ramukan buɗewa
Don harsashi ta amfani da tsarin bututun ƙarfe, ana ba da shawarar amfani da dukkan ƙarfafawa (ƙara kauri bangon silinda ko amfani da bututu mai kauri mai bango); don akwatin bututu mai kauri akan babban ramin don la'akari da tattalin arzikin gabaɗaya.
Ba wani ƙarin ƙarfafawa ya kamata ya cika buƙatun maki da yawa ba:
① matsin lamba na ƙira ≤ 2.5Mpa;
② Nisa tsakanin ramuka biyu da ke kusa bai kamata ya zama ƙasa da ninki biyu na jimlar diamita na ramukan biyu ba;
③ Diamita na asali na mai karɓar ≤ 89mm;
④ ɗaukar mafi ƙarancin kauri na bango ya kamata ya zama buƙatun Tebur 8-1 (karɓar gefen tsatsa na 1mm).
3. Flange
Flange na kayan aiki ta amfani da flange na yau da kullun ya kamata ya kula da flange da gasket, mannewa sun dace, in ba haka ba ya kamata a ƙididdige flange ɗin. Misali, nau'in A flange mai faɗi a cikin ma'aunin tare da gasket ɗin da ya dace don gasket mai laushi mara ƙarfe; lokacin da amfani da gasket mai lanƙwasa ya kamata a sake ƙididdige shi don flange.
4. Farantin bututu
Ya kamata a kula da waɗannan abubuwa masu zuwa:
① Zafin ƙirar farantin bututu: Dangane da tanadin GB150 da GB/T151, ya kamata a ɗauka ba ƙasa da zafin ƙarfe na ɓangaren ba, amma a cikin lissafin farantin bututu ba zai iya tabbatar da cewa aikin bututun harsashi na kafofin watsa labarai ba ne, kuma zafin ƙarfe na farantin bututu yana da wahalar ƙididdigewa, gabaɗaya ana ɗaukarsa a saman zafin ƙirar don zafin ƙirar farantin bututu.
② na'urar musayar zafi mai bututu da yawa: a cikin kewayon yankin bututu, saboda buƙatar saita ramin sarari da tsarin sandar ɗaure kuma ya kasa samun tallafi daga yankin musayar zafi. Talla: Tsarin GB/T151.
③ Kauri mai tasiri na farantin bututu
Ingancin kauri na farantin bututun yana nufin rabuwar kewayon bututun ƙasan kauri na farantin bututun da aka cire jimlar abubuwa biyu masu zuwa
a, gefen tsatsa na bututu fiye da zurfin ɓangaren ramin rabuwa na bututun
b, gefen tsatsa na shirin harsashi da farantin bututu a gefen shirin harsashi na tsarin zurfin ramin manyan tsire-tsire guda biyu
5. Saitin haɗin gwiwa na faɗaɗawa
A cikin na'urar musayar zafi ta bututu da farantin da aka gyara, saboda bambancin zafin jiki tsakanin ruwan da ke cikin bututun da ruwan hanyar bututun, da kuma na'urar musayar zafi da farantin harsashi da bututu da aka gyara, don haka a cikin amfani da yanayin, bambancin faɗaɗa harsashi da bututu yana wanzuwa tsakanin harsashi da bututun, harsashi da bututu zuwa nauyin axial. Domin guje wa lalacewar na'urar musayar zafi da harsashi, rashin kwanciyar hankali na na'urar musayar zafi, bututun musayar zafi daga farantin bututun da aka cire, ya kamata a saita haɗin fadada don rage nauyin na'urar musayar zafi da na'urar musayar zafi.
Gabaɗaya, bambancin zafin jiki a bango na harsashi da mai musayar zafi yana da girma, ana buƙatar la'akari da saita haɗin faɗaɗawa, a cikin lissafin farantin bututu, bisa ga bambancin zafin jiki tsakanin yanayi daban-daban da aka ƙididdige σt, σc, q, ɗayan wanda ya kasa cancanta, yana da mahimmanci a ƙara haɗin faɗaɗawa.
σt - matsin lamba na bututun musayar zafi
σc - tsarin harsashi na silinda mai tsaurin kai
q--Haɗin bututun musayar zafi da farantin bututu na ƙarfin cirewa
IV. Tsarin Gine-gine
1. Akwatin bututu
(1) Tsawon akwatin bututu
a. Mafi ƙarancin zurfin ciki
① zuwa buɗewar bututun guda ɗaya na akwatin bututun, ƙaramin zurfin da ke tsakiyar buɗewar bai kamata ya zama ƙasa da 1/3 na diamita na ciki na mai karɓa ba;
② Zurfin ciki da na waje na bututun ya kamata ya tabbatar da cewa mafi ƙarancin yankin zagayawar jini tsakanin kwalaye biyu bai wuce sau 1.3 na yankin zagayawar jini na bututun musayar zafi a kowace kwalaye ba;
b, matsakaicin zurfin ciki
Yi la'akari da ko ya dace a haɗa da kuma tsaftace sassan ciki, musamman don diamita na ƙaramin mai musayar zafi mai bututu da yawa.
(2) Raba shirye-shirye daban
Kauri da tsarin rabuwar bisa ga Jadawali na GB151 na 6 da Hoto na 15, don kauri fiye da 10mm na rabuwar, ya kamata a rage saman rufewa zuwa 10mm; don musayar zafi na bututu, ya kamata a sanya rabuwar a kan ramin tsagewa (ramin magudanar ruwa), diamita na ramin magudanar ruwa gabaɗaya shine 6mm.
2. Ƙwallon harsashi da bututu
①Matsayin fakitin bututu
Ⅰ, bututun matakin Ⅱ, kawai don ƙarfe na carbon, bututun musayar zafi na ƙarfe mai ƙarancin ƙarfe a cikin ƙa'idodin gida, har yanzu akwai "mataki mafi girma" da "matakin yau da kullun". Da zarar ana iya amfani da bututun musayar zafi na gida "mafi girma", bututun carbon, bututun musayar zafi na ƙarfe mai ƙarancin ƙarfe ba lallai ne a raba su zuwa matakin Ⅰ da Ⅱ ba!
Ⅰ, Ⅱ fakitin bututun bambanci ya ta'allaka ne a cikin bututun musayar zafi na waje, karkacewar kauri ta bango ta bambanta, girman ramin da ya dace da karkacewar ya bambanta.
Fakitin bututu mai girman Ⅰ mai buƙatun daidaito mafi girma, don bututun musayar zafi na bakin ƙarfe, fakitin bututu Ⅰ kawai; don bututun musayar zafi na ƙarfe mai amfani da carbon
② Tube farantin
a, bambancin girman ramin bututu
Lura da bambanci tsakanin fakitin bututun matakin Ⅰ, Ⅱ
b, ramin rabuwa na shirin
Zurfin ramin bai wuce 4mm ba gabaɗaya
Ⅱ faɗin ramin ɓangaren shirin: ƙarfe mai carbon 12mm; bakin ƙarfe 11mm
Ramin kusurwar ramin ramin rami na minti Ⅲ gabaɗaya digiri 45 ne, faɗin ramin b yayi daidai da radius R na kusurwar gasket ɗin zangon minti.
③Farin nadawa
a. Girman ramin bututu: an bambanta shi ta hanyar matakin fakiti
b, tsayin farantin naɗewa na baka
Tsayin ramin ya kamata ya zama ruwan da ke ratsa ta cikin ramin tare da saurin kwarara a cikin bututun da ya yi kama da tsayin ramin gabaɗaya ana ɗaukarsa sau 0.20-0.45 diamita na ciki na kusurwar da aka zagaye, yawanci ana yanke ramin a cikin layin bututun da ke ƙasa da layin tsakiya ko a yanke shi a layuka biyu na ramukan bututu tsakanin ƙaramin gada (don sauƙaƙe sauƙin saka bututu).
c. Tsarin siffa
Ruwa mai tsabta ta hanya ɗaya, tsari na sama da ƙasa;
Iskar gas mai ɗauke da ƙaramin adadin ruwa, wanda ke sama zuwa ƙasan farantin naɗewa don buɗe tashar ruwa;
Ruwa mai ɗauke da ƙaramin adadin iskar gas, yana gangara zuwa mafi girman ɓangaren farantin naɗewa don buɗe tashar samun iska
Rayuwar ruwa mai iskar gas ko ruwan yana dauke da kayan daskararru, tsari mai kyau na hagu da dama, kuma yana bude tashar ruwa a wuri mafi ƙasƙanci
d. Mafi ƙarancin kauri na farantin naɗewa; matsakaicin tsawon da ba a tallafawa ba
e. Farantin da ke naɗewa a ƙarshen bututun biyu suna kusa da masu karɓar hanyar shiga da kuma hanyar fita kamar yadda zai yiwu.
④Sanda mai ɗaurewa
a, diamita da adadin sandunan ɗaure
Diamita da lamba bisa ga Tebur 6-32, 6-33 zaɓi, domin tabbatar da cewa an iya canza girman ko daidai da yankin giciye na sandar ɗaure da aka bayar a Tebur 6-33 ƙarƙashin manufar diamita da adadin sandunan ɗaure, amma diamitarsa ba za ta zama ƙasa da 10mm ba, adadin da ba zai gaza huɗu ba
b, ya kamata a shirya sandar ɗaurewa daidai gwargwado a gefen waje na bututun, don babban mai musayar zafi, a yankin bututu ko kusa da gibin farantin naɗewa ya kamata a shirya shi a cikin adadin sandunan ɗaurewa da ya dace, kowane farantin naɗewa bai kamata ya zama ƙasa da maki 3 na tallafi ba.
c. Ƙulla goro a sanda, wasu masu amfani suna buƙatar walda mai zuwa ta goro da farantin naɗewa
⑤ Farantin hana ruwa
a. Saita faranti mai hana ruwa shiga shine don rage rarraba ruwa mara daidaito da kuma lalacewar ƙarshen bututun musayar zafi.
b. Hanyar gyara farantin hana wanke-wanke
Illa iyaka da za a iya gyarawa a cikin bututun da aka gyara ko kusa da farantin bututun farantin nadawa na farko, lokacin da aka sanya mashigar harsashi a cikin sandar da ba ta da tsayayye a gefen farantin bututun, farantin da ke hana fashewa za a iya haɗa shi da jikin silinda.
(6) Saita hanyoyin faɗaɗawa
a. Yana tsakanin ɓangarorin biyu na farantin naɗewa
Domin rage juriyar ruwa na haɗin faɗaɗawa, idan ya cancanta, a cikin haɗin faɗaɗawa a cikin bututun layi, ya kamata a haɗa bututun layi zuwa harsashi a cikin hanyar kwararar ruwa, don masu musayar zafi a tsaye, lokacin da ya kamata a saita hanyar kwararar ruwa zuwa sama, a ƙarshen ƙananan ramukan fitarwa na bututun layi.
b. Haɗaɗɗun hanyoyin faɗaɗa na'urar kariya don hana kayan aiki a cikin tsarin sufuri ko amfani da jan lahani
(vi) haɗin da ke tsakanin farantin bututun da harsashi
a. Tsawaitawa tana ninkawa a matsayin flange
b. Farantin bututu ba tare da flange ba (GB151 Ƙarin Bayani na G)
3. Bututun flange:
① Zafin ƙira ya fi ko daidai da digiri 300, ya kamata a yi amfani da flange na butt.
② don musayar zafi ba za a iya amfani da shi don ɗaukar hanyar haɗin don dainawa da kuma fitar da shi ba, ya kamata a sanya shi a cikin bututu, mafi girman ma'aunin harsashi na hanyar zubar jini, mafi ƙanƙantar ma'aunin tashar fitarwa, mafi ƙarancin diamita mara iyaka shine 20mm.
③ Ana iya saita na'urar musayar zafi ta tsaye a tashar kwararar ruwa.
4. Tallafi: Nau'in GB151 bisa ga tanadin Mataki na 5.20.
5. Sauran kayan haɗi
① Layukan ɗagawa
Ya kamata a sanya kayan da aka yi da akwatin hukuma mai nauyin kilogiram 30 da murfin akwatin bututu.
② waya mai tsayi
Domin sauƙaƙe wargaza akwatin bututun, murfin akwatin bututun, ya kamata a sanya shi a cikin allon hukuma, murfin akwatin bututun sama.
V. Bukatun masana'antu, dubawa
1. Farantin bututu
① haɗin bututun da aka haɗa da farantin bututu don duba hasken 100% ko UT, matakin cancanta: RT: Ⅱ UT: matakin Ⅰ;
② Baya ga bakin karfe, farantin bututu mai laushi mai sauƙin magance zafi;
③ Faɗin ramin ramin bututun bututu: bisa ga dabarar lissafin faɗin gadar ramin: B = (S - d) - D1
Mafi ƙarancin faɗin gadar ramin: B = 1/2 (S - d) + C;
2. Maganin zafi na akwatin bututu:
Karfe mai carbon, ƙaramin ƙarfe mai ƙarfe mai kauri da aka haɗa da ɓangaren bututun da aka raba, da kuma akwatin bututun buɗewa na gefe fiye da 1/3 na diamita na ciki na akwatin bututun silinda, a cikin aikace-aikacen walda don rage damuwa don maganin zafi, ya kamata a sarrafa saman rufewa da flange bayan maganin zafi.
3. Gwajin Matsi
Lokacin da matsin lamba na ƙirar harsashi ya fi ƙasa da matsin lamba na tsarin bututu, don duba ingancin bututun musayar zafi da haɗin farantin bututu
① Matsin lamba na shirin harsashi don ƙara matsin lamba na gwaji tare da shirin bututun daidai da gwajin hydraulic, don duba ko kwararar haɗin bututun ya faru. (Duk da haka, ya zama dole a tabbatar da cewa babban matsin lamba na harsashi yayin gwajin hydraulic shine ≤0.9ReLΦ)
② Idan hanyar da ke sama ba ta dace ba, harsashin zai iya zama gwajin hydrostatic bisa ga matsin lamba na asali bayan wucewa, sannan harsashin don gwajin zubar da ammonia ko gwajin zubar da halogen.
VI. Wasu batutuwa da za a lura a cikin jadawalin
1. Nuna matakin fakitin bututu
2. Ya kamata a rubuta lambar lakabin bututun musayar zafi
3. Layin bututun bututu a wajen layin mai kauri mai rufewa
4. Ya kamata a yi wa zane-zanen tarawa lakabin yanayin rata na farantin nadawa
5. Ya kamata a yi watsi da ramukan fitarwa na haɗin gwiwa na faɗaɗawa, ramukan shaye-shaye a kan haɗin bututun, da kuma filogin bututun.
Lokacin Saƙo: Oktoba-11-2023