Kamar yadda ake cewa, "zanen sassa uku, fentin sassa bakwai", kuma mafi mahimmanci a cikin rufin shine ingancin gyaran saman kayan, wani bincike mai dacewa ya nuna cewa tasirin ingancin rufin a cikin ingancin gyaran saman kayan ya kai kashi 40-50% na mafi girma. Ana iya tunanin rawar da gyaran saman yake takawa a cikin rufin.
Matsayin rage nauyi: yana nufin tsaftar maganin saman jiki.
Ma'aunin Jiyya na Karfe
| GB 8923-2011 | Ma'aunin Ƙasa na ƙasar Sin |
| ISO 8501-1:2007 | Ma'aunin ISO |
| SIS055900 | Ƙasar Sweden Standard |
| SSPC-SP2,3,5,6,7,DA 10 | Ka'idojin Kula da Fuskar Ƙasa na Ƙungiyar Zane-zanen Karfe ta Amurka |
| BS4232 | Tsarin Burtaniya |
| DIN55928 | Jamus Standard |
| SPSS na JSRA | Ka'idojin Ƙungiyar Binciken Gina Jiragen Ruwa ta Japan |
★ Ma'aunin ƙasa na GB8923-2011 ya bayyana matakin rage darajar ★
[1] Saukewa daga jirgin sama ko kuma fashewa
Ana nuna saukar da jet ko blast ta hanyar harafin "Sa". Akwai maki huɗu na saukar da jet ko blast:
Sa1 Light Jet ko Blast Descaling
Ba tare da ƙara girman abu ba, ya kamata saman ya kasance babu mai da datti da ake iya gani, kuma babu mannewa kamar fatar da ba ta da kyau, tsatsa da fenti.
Sa2 Thorough Jet ko Blast Descaling
Ba tare da ƙara girman abu ba, saman zai kasance babu mai da datti da iskar oxygen da ake iya gani, kusan babu fata mai kauri, tsatsa, shafa mai da kuma ƙazanta daga waje, wanda ragowarsa za a haɗa shi sosai.
Sa2.5 Mai Cikakken Juriya ko Saurin Saukewa
Ba tare da ƙara girman abu ba, ya kamata saman ya kasance babu mai, datti, iskar shaka, tsatsa, shafi da kuma ƙazanta na waje, kuma ya kamata a yi masa dige-dige ko kuma a yi masa dige-dige da launin da ba shi da haske.
Sa3 Jet ko fashewar fashewar ƙarfe tare da bayyanar saman tsabta
Ba tare da ƙara girman abu ba, saman zai kasance babu mai a gani, mai, datti, fata mai oxidized, tsatsa, shafi da ƙazanta na waje, kuma saman zai kasance yana da launin ƙarfe iri ɗaya.
[2] Rage aikin hannu da na'urar lantarki
Ana nuna rage ƙarfin kayan aikin hannu da na wuta ta hanyar harafin "St". Akwai nau'ikan rage ƙarfin aiki guda biyu:
St2 Ta hanyar cire kayan aikin hannu da na lantarki sosai
Ba tare da ƙara girman abu ba, saman zai kasance babu mai, mai da datti da ake iya gani, kuma babu fata da ba ta da kyau, tsatsa, shafa mai da kuma ƙazanta daga waje.
St3 Kamar St2 amma mafi zurfi, saman yakamata ya sami hasken ƙarfe na substrate.
【3】Tsabtace harshen wuta
Ba tare da ƙara girman abu ba, saman zai kasance babu mai a gani, mai, datti, fata mai oxidized, tsatsa, shafi da kuma ƙazanta na waje, kuma duk wani alamar da ya rage zai zama launin saman kawai.
Teburin kwatantawa tsakanin ma'aunin saukar da kaya da ma'aunin saukar da kaya na ƙasashen waje
Lura: Sp6 a cikin SSPC ya ɗan yi tsauri fiye da Sa2.5, Sp2 ana cire gogewar waya da hannu kuma Sp3 ana cire ƙarfin.
Kwatanta jadawalin matakin tsatsa na saman ƙarfe da matakin rage jet sune kamar haka:
Lokacin Saƙo: Disamba-05-2023






