Bayanin Samfura
Karfe bututu, kuma aka sani da helical submerged arc-welded (HSAW) bututu, wani nau'i ne na karfe bututu halin da musamman masana'anta tsari da kuma tsarin Properties.Ana amfani da waɗannan bututu a ko'ina a masana'antu daban-daban saboda ƙarfinsu, ƙarfinsu, da daidaitawa.Anan ga cikakken bayanin bututun ƙarfe na karkace:
Tsarin sarrafawa:Ana samar da bututun ƙarfe na karkace ta hanyar tsari na musamman wanda ya haɗa da yin amfani da murɗa na tsiri na ƙarfe.Tulin ba a yi masa rauni ba kuma ya zama siffa mai karkace, sannan a yi masa walda ta amfani da dabarar waldawar baka (SAW).Wannan tsari yana haifar da ci gaba mai tsayi mai tsayi tare da tsawon bututu.
Tsarin Tsari:The helical dinka na karkace karfe bututu samar da muhimmi ƙarfi, sa su dace da jure high lodi da kuma matsa lamba.Wannan ƙirar tana tabbatar da rarraba iri ɗaya na damuwa kuma yana haɓaka ikon bututu don tsayayya da lankwasa da nakasar.
Girman Girma:Bututun ƙarfe na karkace suna zuwa cikin kewayon diamita (har zuwa Inci 120) da kauri, suna ba da damar sassauci a aikace-aikace daban-daban.Ana samun su da yawa a cikin manyan diamita idan aka kwatanta da sauran nau'ikan bututu.
Aikace-aikace:Ana amfani da bututun ƙarfe na karkace a masana'antu daban-daban kamar mai da iskar gas, samar da ruwa, gine-gine, noma, da haɓaka ababen more rayuwa.Sun dace da duka aikace-aikacen sama da ƙasa.
Juriya na Lalata:Don haɓaka tsawon rayuwa, bututun ƙarfe na karkace galibi ana yin maganin lalata.Waɗannan na iya haɗawa da suturar ciki da waje, irin su epoxy, polyethylene, da zinc, waɗanda ke kare bututu daga abubuwan muhalli da abubuwa masu lalata.
Amfani:Bututun ƙarfe na karkace suna ba da fa'idodi da yawa, gami da babban ƙarfin ɗaukar nauyi, ƙimar farashi don manyan bututun diamita, sauƙin shigarwa, da juriya ga nakasu.Tsarin su na helical kuma yana taimakawa wajen ingantaccen magudanar ruwa.
TsayiVSKarkace:Karkace bututun karfe ana iya bambanta su daga bututun welded masu tsayi ta hanyar sarrafa su.Yayin da ake samar da bututu masu tsayi da waldawa tare da tsawon bututun, bututun karkace suna da kabu mai ɗorewa yayin masana'antu.
Kula da inganci:Masana'antu da tsarin kula da inganci suna da mahimmanci wajen samar da ingantaccen bututun ƙarfe na karkace.Ana kula da sigogin walda, lissafin bututu, da hanyoyin gwaji a hankali don tabbatar da bin ƙa'idodin masana'antu da ƙayyadaddun bayanai.
Ma'auni da ƙayyadaddun bayanai:An ƙera bututun ƙarfe na karkace daidai da ƙa'idodin ƙasashen duniya da na masana'antu kamar API 5L, ASTM, EN, da sauransu.Waɗannan ƙa'idodin suna bayyana kaddarorin kayan, hanyoyin masana'antu, da buƙatun gwaji.
A taƙaice, bututun ƙarfe na karkace mai ƙarfi ne kuma mai dorewa ga masana'antu daban-daban.Tsarin masana'anta na musamman, ƙarfin asali, da samuwa a cikin girma dabam dabam suna ba da gudummawa ga yaduwar amfani da su a cikin abubuwan more rayuwa, sufuri, makamashi, gina tashar jiragen ruwa da ƙari.Zaɓin da ya dace, kula da inganci, da matakan kariya na lalata suna taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da aikin dogon lokaci na bututun ƙarfe na karkace.
Ƙayyadaddun bayanai
API 5L: GR.B, X42, X46, X52, X56, X60, X65, X70, X80 |
ASTM A252: GR.1, GR.2, GR.3 |
EN 10219-1: S235JRH, S275J0H, S275J2H, S355J0H, S355J2H, S355K2H |
EN10210: S235JRH, S275J0H, S275J2H, S355J0H, S355J2H, S355K2H |
ASTM A53/A53M: GR.A, GR.B |
EN 10217: P195TR1, P195TR2, P235TR1, P235TR2, P265TR1, P265TR2 |
DIN 2458: St37.0, St44.0, St52.0 |
AS/NZS 1163: Daraja C250, Daraja C350, Daraja C450 |
GB/T 9711: L175, L210, L245, L290, L320 , L360, L390 , L415, L450 , L485 |
ASTMA671: CA55/CB70/CC65, CB60/CB65/CB70/CC60/CC70/CD70/CE55/CE65/CF65/CF70 |
Diamita (mm) | Kaurin bango (mm) | |||||||||||||||||||
6 | 7 | 8 | 9 | 10 | 11 | 12 | 13 | 14 | 15 | 16 | 17 | 18 | 19 | 20 | 21 | 22 | 23 | 24 | 25 | |
219.1 | ● | ● | ● | ● | ||||||||||||||||
273 | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||||||
323.9 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||||
325 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||||
355.6 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||||
377 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||||
406.4 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||||
426 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||||
457 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||||
478 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||||
508 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||
529 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||
630 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||
711 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||
720 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||
813 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||
820 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||
920 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||
1020 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||
1220 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||
1420 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||
1620 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ||||||||||
1820 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||
2020 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||
2220 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||||||
2500 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||
2540 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | |||||||
3000 | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● | ● |
Hakuri na Diamita na Waje da Kaurin bango
Daidaitawa | Hakuri da Jikin Bututu | Haƙuri na Ƙarshen bututu | Hakuri da Kaurin bango | |||
Out Diamita | Hakuri | Out Diamita | Hakuri | |||
GB/T3091 | OD≤48.3mm | ≤± 0.5 | OD≤48.3mm | - | ≤± 10% | |
48.3 | ≤± 1.0% | 48.3 | - | |||
273.1 | ≤± 0.75% | 273.1 | -0.8 + 2.4 | |||
OD> 508mm | ≤± 1.0% | OD> 508mm | -0.8 + 3.2 | |||
GB/T9711.1 | OD≤48.3mm | -0.79 + 0.41 | - | - | OD≤73 | -12.5% + 20% |
60.3 | ≤± 0.75% | OD≤273.1mm | -0.4 + 1.59 | 88.9≤OD≤457 | -12.5% + 15% | |
508 | ≤± 1.0% | OD≥323.9 | -0.79 + 2.38 | OD≥508 | -10.0% +17.5% | |
OD> 941 mm | ≤± 1.0% | - | - | - | - | |
GB/T9711.2 | 60 | ± 0.75% D ± 3mm | 60 | ± 0.5% D ± 1.6mm | 4mm ku | ±12.5%T~±15.0%T |
610 | ± 0.5% D ± 4mm | 610 | ± 0.5% D ± 1.6mm | WT ≥25mm | - 3.00mm + 3.75mm | |
OD> 1430mm | - | OD> 1430mm | - | - | -10.0% +17.5% | |
SY/T5037 | OD <508mm | ≤± 0.75% | OD <508mm | ≤± 0.75% | OD <508mm | ≤± 12.5% |
OD≥508mm | ≤± 1.00% | OD≥508mm | ≤± 0.50% | OD≥508mm | ≤± 10.0% | |
API 5L PSL1/PSL2 | OD <60.3 | - 0.8mm + 0.4mm | OD≤168.3 | - 0.4mm + 1.6mm | WT≤5.0 | ≤± 0.5 |
60.3≤OD≤168.3 | ≤± 0.75% | 168.3 | ≤± 1.6mm | 5.0 | ≤±0.1T | |
168.3 | ≤± 0.75% | 610 | ≤± 1.6mm | ≥15.0 | ≤± 1.5 | |
610 | ≤± 4.0mm | Saukewa: OD>1422 | - | - | - | |
Saukewa: OD>1422 | - | - | - | - | - | |
API 5CT | OD <114.3 | ≤± 0.79mm | OD <114.3 | ≤± 0.79mm | ≤-12.5% | |
OD≥114.3 | -0.5% -1.0% | OD≥114.3 | -0.5% -1.0% | ≤-12.5% | ||
ASTM A53 | ≤± 1.0% | ≤± 1.0% | ≤-12.5% | |||
ASTM A252 | ≤± 1.0% | ≤± 1.0% | ≤-12.5% |
DN mm | NB Inci | OD mm | Saukewa: SCH40S mm | Farashin SCH5S mm | Saukewa: SCH10S mm | Saukewa: SCH10 mm | Saukewa: SCH20 mm | SCH40 mm | Saukewa: SCH60 mm | XS/80S mm | Farashin SCH80 mm | Saukewa: SCH100 mm | Saukewa: SCH120 mm | Saukewa: SCH140 mm | Saukewa: SCH160 mm | SCHXXS mm |
6 | 1/8” | 10.29 | 1.24 | 1.73 | 2.41 | |||||||||||
8 | 1/4” | 13.72 | 1.65 | 2.24 | 3.02 | |||||||||||
10 | 3/8” | 17.15 | 1.65 | 2.31 | 3.20 | |||||||||||
15 | 1/2” | 21.34 | 2.77 | 1.65 | 2.11 | 2.77 | 3.73 | 3.73 | 4.78 | 7.47 | ||||||
20 | 3/4” | 26.67 | 2.87 | 1.65 | 2.11 | 2.87 | 3.91 | 3.91 | 5.56 | 7.82 | ||||||
25 | 1” | 33.40 | 3.38 | 1.65 | 2.77 | 3.38 | 4.55 | 4.55 | 6.35 | 9.09 | ||||||
32 | 1 1/4" | 42.16 | 3.56 | 1.65 | 2.77 | 3.56 | 4.85 | 4.85 | 6.35 | 9.70 | ||||||
40 | 1 1/2" | 48.26 | 3.68 | 1.65 | 2.77 | 3.68 | 5.08 | 5.08 | 7.14 | 10.15 | ||||||
50 | 2” | 60.33 | 3.91 | 1.65 | 2.77 | 3.91 | 5.54 | 5.54 | 9.74 | 11.07 | ||||||
65 | 2 1/2" | 73.03 | 5.16 | 2.11 | 3.05 | 5.16 | 7.01 | 7.01 | 9.53 | 14.02 | ||||||
80 | 3” | 88.90 | 5.49 | 2.11 | 3.05 | 5.49 | 7.62 | 7.62 | 11.13 | 15.24 | ||||||
90 | 3 1/2" | 101.60 | 5.74 | 2.11 | 3.05 | 5.74 | 8.08 | 8.08 | ||||||||
100 | 4” | 114.30 | 6.02 | 2.11 | 3.05 | 6.02 | 8.56 | 8.56 | 11.12 | 13.49 | 17.12 | |||||
125 | 5” | 141.30 | 6.55 | 2.77 | 3.40 | 6.55 | 9.53 | 9.53 | 12.70 | 15.88 | 19.05 | |||||
150 | 6” | 168.27 | 7.11 | 2.77 | 3.40 | 7.11 | 10.97 | 10.97 | 14.27 | 18.26 | 21.95 | |||||
200 | 8” | 219.08 | 8.18 | 2.77 | 3.76 | 6.35 | 8.18 | 10.31 | 12.70 | 12.70 | 15.09 | 19.26 | 20.62 | 23.01 | 22.23 | |
250 | 10” | 273.05 | 9.27 | 3.40 | 4.19 | 6.35 | 9.27 | 12.70 | 12.70 | 15.09 | 19.26 | 21.44 | 25.40 | 28.58 | 25.40 | |
300 | 12” | 323.85 | 9.53 | 3.96 | 4.57 | 6.35 | 10.31 | 14.27 | 12.70 | 17.48 | 21.44 | 25.40 | 28.58 | 33.32 | 25.40 | |
350 | 14” | 355.60 | 9.53 | 3.96 | 4.78 | 6.35 | 7.92 | 11.13 | 15.09 | 12.70 | 19.05 | 23.83 | 27.79 | 31.75 | 35.71 | |
400 | 16” | 406.40 | 9.53 | 4.19 | 4.78 | 6.35 | 7.92 | 12.70 | 16.66 | 12.70 | 21.44 | 26.19 | 30.96 | 36.53 | 40.49 | |
450 | 18” | 457.20 | 9.53 | 4.19 | 4.78 | 6.35 | 7.92 | 14.27 | 19.05 | 12.70 | 23.83 | 29.36 | 34.93 | 39.67 | 45.24 | |
500 | 20” | 508.00 | 9.53 | 4.78 | 5.54 | 6.35 | 9.53 | 15.09 | 20.62 | 12.70 | 26.19 | 32.54 | 38.10 | 44.45 | 50.01 | |
550 | 22” | 558.80 | 9.53 | 4.78 | 5.54 | 6.35 | 9.53 | 22.23 | 12.70 | 28.58 | 34.93 | 41.28 | 47.63 | 53.98 | ||
600 | 24” | 609.60 | 9.53 | 5.54 | 6.35 | 6.35 | 9.53 | 17.48 | 24.61 | 12.70 | 30.96 | 38.89 | 46.02 | 52.37 | 59.54 | |
650 | 26” | 660.40 | 9.53 | 7.92 | 12.70 | 12.70 | ||||||||||
700 | 28” | 711.20 | 9.53 | 7.92 | 12.70 | 12.70 | ||||||||||
750 | 30” | 762.00 | 9.53 | 6.35 | 7.92 | 7.92 | 12.70 | 12.70 | ||||||||
800 | 32” | 812.80 | 9.53 | 7.92 | 12.70 | 17.48 | 12.70 | |||||||||
850 | 34” | 863.60 | 9.53 | 7.92 | 12.70 | 17.48 | 12.70 | |||||||||
900 | 36” | 914.40 | 9.53 | 7.92 | 12.70 | 19.05 | 12.70 | |||||||||
DN 1000mm da sama Diamita bututu kauri kauri Matsakaicin 25mm |
Standard & Daraja
Daidaitawa | Makin Karfe |
API 5L: Ƙididdiga don Bututun Layi | GR.B, X42, X46, X52, X56, X60, X65, X70, X80 |
ASTM A252: Daidaitaccen Bayani don Welded and Seamless steel Pipe Piles | GR.1, GR.2, GR.3 |
TS EN 10219-1 Sanyi Kafaffen Welded Tsarin Tsararren Tsararru na Ƙarƙashin Ƙarƙashin Hatsi | S235JRH, S275J0H, S275J2H, S355J0H, S355J2H, S355K2H |
TS EN 10210: Ƙararren Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Hatsi | S235JRH, S275J0H, S275J2H, S355J0H, S355J2H, S355K2H |
ASTM A53/A53M: Bututu, Karfe, Baƙar fata da Zafi-Tsama, Mai Rufe Zinc, Welded da mara nauyi | GR.A, GR.B |
TS EN 10217 Bututun Karfe Welded don Manufofin Matsi | P195TR1, P195TR2, P235TR1, P235TR2, P265TR1, Saukewa: P265TR2 |
DIN 2458: Welded Karfe Bututu da Bututu | St37.0, St44.0, St52.0 |
AS/NZS 1163: Matsayin Australiya/New Zealand don Sassan Ƙarfe Tsararriyar Ƙarfe | Darasi C250, Daraja C350, Daraja C450 |
GB/T 9711: Masana'antar Man Fetur da Gas - Bututun Karfe don Bututun | L175, L210, L245, L290, L320 , L360, L390 , L415, L450 , L485 |
AWWA C200: Bututun Ruwan Karfe Inci 6 (mm 150) da Girma | Karfe Karfe |
Tsarin Masana'antu
Kula da inganci
● Duban Danyen Kaya
● Nazarin Sinadarai
● Gwajin Injini
● Duban gani
● Duba Girma
● Gwajin Lanƙwasa
● Gwajin Tasiri
● Gwajin Lalacewar Intergranular
● Jarabawa mara lalacewa (UT, MT, PT)
● Cancantar Tsarin Welding
● Ƙididdigar Ƙirar Ƙira
● Gwajin walƙiya da ƙwanƙwasa
● Gwajin taurin
● Gwajin matsin lamba
● Gwajin Metallography
● Gwajin lalata
● Gwajin Eddy na Yanzu
● Duban fenti da sutura
● Binciken Takardu
Amfani & Aikace-aikace
Karfe bututu ne m kuma yadu amfani a daban-daban masana'antu saboda musamman halaye da kuma abũbuwan amfãni.An kafa su ta hanyar walda na karfe tare da su don ƙirƙirar bututu mai ci gaba da karkace.Ga wasu aikace-aikacen gama gari na bututun ƙarfe na karkace:
● Sufuri mai Ruwa: Waɗannan bututu suna motsa ruwa, mai, da iskar gas yadda ya kamata a cikin dogon zango a cikin bututun saboda gininsu mara kyau da ƙarfi.
● Man Fetur da Gas: Yana da matuƙar mahimmanci ga masana'antar mai da iskar gas, suna jigilar ɗanyen mai, iskar gas, da samfuran da aka tace, suna ba da buƙatun bincike da rarrabawa.
● Piling: Tulin tushe a cikin ayyukan gine-gine suna tallafawa nauyi mai nauyi a cikin gine-gine kamar gine-gine da gadoji.
● Amfanin Tsari: An yi aiki a cikin gine-ginen gine-gine, ginshiƙai, da goyan baya, ƙarfinsu yana ba da gudummawa ga kwanciyar hankali.
● Culverts da Drainage: Ana amfani da su a cikin tsarin ruwa, juriya na lalata da kuma santsi na ciki suna hana toshewa da haɓaka ruwa.
● Bututun Injini: A cikin masana'antu da noma, waɗannan bututu suna ba da ingantaccen farashi, mafita mai ƙarfi don abubuwan haɗin gwiwa.
● Marine and Offshore: Don matsanancin yanayi, ana amfani da su a cikin bututun ruwa na karkashin ruwa, dandamalin teku, da kuma gine-ginen jetty.
Haƙar ma'adinai: Suna isar da kayayyaki da ɗimbin yawa a cikin buƙatar ayyukan hakar ma'adinai saboda ƙaƙƙarfan gininsu.
● Samar da Ruwa: Mafi dacewa ga manyan bututun diamita a cikin tsarin ruwa, da ingantaccen jigilar ruwa mai mahimmanci.
● Tsarin Geothermal: Ana amfani da su a ayyukan makamashi na geothermal, suna kula da canja wurin ruwa mai jure zafi tsakanin tafki da wutar lantarki.
Halin nau'ikan nau'ikan bututun ƙarfe na karkace, haɗe tare da ƙarfinsu, ƙarfinsu, da daidaitawa, ya sa su zama muhimmin sashi a cikin nau'ikan masana'antu da aikace-aikace.
Shiryawa & jigilar kaya
Shiryawa:
Tsarin tattarawa don bututun ƙarfe na ƙarfe ya ƙunshi matakai da yawa don tabbatar da cewa bututun suna da isasshen kariya yayin sufuri da ajiya:
● Haɗa bututu: Sau da yawa ana haɗa bututun ƙarfe na karkace tare ta amfani da madauri, madaurin ƙarfe, ko wasu amintattun hanyoyin ɗaurewa.Haɗewa yana hana bututu ɗaya motsi ko motsi cikin marufi.
● Kariyar Ƙarshen Bututu: Ana sanya filastar filastik ko murfin kariya a kan bangarorin biyu na bututu don hana lalacewar ƙarshen bututu da saman ciki.
● Rufe ruwa: Ana nannade bututu da kayan da ba su da ruwa, kamar filasta ko nannade, don kare su daga danshi a lokacin sufuri, musamman a waje ko jigilar ruwa.
● Padding: Ana iya ƙara ƙarin kayan ɗorawa, irin su kumfa ko kayan kwantar da tarzoma, tsakanin bututu ko a wuraren da ba su da ƙarfi don ɗaukar girgiza da girgiza.
● Lakabi: Kowane gungu yana da alaƙa da mahimman bayanai, gami da ƙayyadaddun bututu, girma, yawa, da kuma inda ake nufi.Wannan yana taimakawa wajen ganowa da sauƙin sarrafawa.
Jirgin ruwa:
● Yin jigilar bututun ƙarfe na ƙarfe yana buƙatar shiri mai kyau don tabbatar da lafiya da ingantaccen sufuri:
● Yanayin Sufuri: Zaɓin yanayin sufuri (hanya, dogo, teku, ko iska) ya dogara da abubuwa kamar nisa, gaggawa, da samun damar zuwa.
Kwantena: Ana iya ɗora bututu a cikin daidaitattun kwantena na jigilar kaya ko kwantena na musamman.Kwantena yana kare bututu daga abubuwa na waje kuma yana samar da yanayi mai sarrafawa.
● Tsaro: Ana adana bututu a cikin kwantena ta amfani da hanyoyin ɗaure masu dacewa, kamar takalmin gyaran kafa, toshewa, da bulala.Wannan yana hana motsi kuma yana rage haɗarin lalacewa yayin wucewa.
● Takaddun bayanai: Ingantattun takaddun, gami da daftari, lissafin tattarawa, da bayanan jigilar kaya, an shirya su don izinin kwastam da dalilai na bin diddigi.
● Inshora: Ana samun inshorar kaya sau da yawa don ɗaukar hasarar da za a iya yi ko lahani yayin tafiya.
● Kulawa: A cikin tsarin jigilar kayayyaki, ana iya bin diddigin bututu ta hanyar amfani da GPS da tsarin bin diddigi don tabbatar da cewa suna kan hanyar da ta dace da jadawalin.
● Tsabtace Kwastam: Ana ba da takaddun da suka dace don sauƙaƙe izinin kwastam a tashar jiragen ruwa ko iyakar da za a nufa.
Ƙarshe:
Daidaita shiryawa da jigilar bututun ƙarfe na karkace suna da mahimmanci don kula da ingancin bututun da amincin lokacin sufuri.Biyan mafi kyawun ayyuka na masana'antu suna tabbatar da cewa bututun sun isa wurin da suke a mafi kyawun yanayi, a shirye don shigarwa ko ƙarin aiki.